ในวันที่ 9 มกราคม 2567 โรงเรียนห้วยขะยุงวิทยา รับการนิเทศติดตามจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ ครั้งที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยนายโกสินทร์ บุญมาก นางสาวปิยะนันท์ สมชาติ ศึกษานิเทศน์ชำนาญการพิเศษ นางมลฤดี รัตโน ศึกษานิเทศน์ชำนาญการพิเศษ และนายปัญญา สัมพะวงศ์ ศึกษานิเทศน์ชำนาญการพิเศษ